Square Enix hướng đến việc sử dụng các đoạn trailer để quảng bá cho manga

0

semanga
Không nhiều người biết rằng ngoài việc sản xuất game Square Enix còn xuất bản manga dưới thương hiệu Gangan Comics. Họ có rất nhiều các họa sĩ tài năng với những dự án khác nhau, gần đây công ty quyết định đẩy mạnh quảng bá cho những bộ manga của mình thông qua các đoạn trailer có người dẫn truyện cùng âm nhạc. Và cái tên đầu tiên nhận được điều này là “Tales of the Wedding Rings”.

[youtube https://www.youtube.com/watch?v=fuvXAD5LZlU]

Dưới đây là danh sách gần như toàn bộ những manga do Square Enix phát hành cùng với tên tác giả. Ngoại trừ những cái tên quen thuộc như Final Fantasy, Kingdom Hearts… có thể bạn sẽ tìm được một vài bộ yêu thích của bản thân trong đó.

  • Bamboo Blade B (Masahiro Totsuka, Neko Sutajio)
  • Bloody Cross (Yoneyama Shiwo)
  • Banoten! (Taichi Kawazoe)
  • Corpse Princess (Yoshiichi Akahito)
  • Final Fantasy Type-0 (Takatoshi Shiozawa)
  • Final Fantasy Type-0 Gaiden: The Icy Blade of Death (Takatoshi Shiozawa)
  • Gochisō Cinema Shita!! (Ikaring)
  • Guilty Crown
  • Isoshime! Nioka Sensei (Junichi Odaka)
  • Kingdom Hearts 358/2 Days (Shiro Amano)
  • Kiyomura-kun to Sugi Kouji-kun (Mashihiro Totsuka)
  • Kurenai Ouji (Souta Kuwabara)
  • The Comic Artist and Assistants (Hiroyuki)
  • Nagasarete Airantou (Takeshi Fujishiro)
  • Red Raven (Shinta Fujimoto)
  • Saki – Achika-hen – Episode of Side-A (Aguri Igarashi)
  • Soul Eater Not! (Atsushi Ookubo)
  • Toaru Majutsu no Index (Kazuma Kamachi, Chuuya Kogino)
  • Tripeace (Maru Tomoyuki)
  • Umineko no Naku Koro Ni: Episode 07 – Requiem of the Golden Witch (Ryukishi07, Eita Mizuno)
  • 666 Satan (O-Parts Hunter) (Seishi Kishimoto)
  • Akuma Jiten (Shinya Suyama)
  • B. Ichi (Atsushi Okubo)
  • Blade Sangokushi (Ryuunosuke Ichikawa, Taiyou Makabe)
  • Blast of Tempest (Kyō Shirodaira, Ren Saizaki)
  • Choko Beast!! (Rin Asano)
  • Code Age Archives (Yusuke Naora)
  • Doubt (Yoshiki Tonogai)
  • Dragon Quest: Eden no Senshitachi (Kamui Fujiwara)
  • Dragon Quest Monsters + (Mine Yoshizaki)
  • Dragon Quest Retsuden: Roto no Monshō (Kamui Fujiwara)
  • Final Fantasy Crystal Chronicles: Hatenaki Sora no Mukou ni (Ryunosuke Ichikawa)
  • Fullmetal Alchemist (Hiromu Arakawa)
  • Guardian Eito (Mine Yoshizaki)
  • Guardian of the Spirit (Nahoko Uehashi, Kamui Fujiwara)
  • Haré+Guu (Jungle wa Itsumo Hare nochi Gū & Hare Guu) (Renjuro Kindaichi)
  • Hazama no Uta (Kaishaku)
  • Heroman (Stan Lee, Tamon Ōta)
  • Jūshin Enbu (Hiromu Arakawa)
  • Hidamari no Pinyu (Misaki Ogawa)
  • Flash! Funny-face Club (Motoei Shinzawa)
  • It’s a Wonderful World (Shiro Amano
  • Judge (Yoshiki Tonogai)
  • Kimi to Boku (Kiichi Hotta)
  • Kingdom Hearts (Shiro Amano)
  • Kingdom Hearts: Chain of Memories (Shiro Amano)
  • Kingdom Hearts II (Shiro Amano)
  • Luno (Kei Toume)
  • Maboroshi no Daichi (Masomi Kanzaki)
  • Mahōjin Guru Guru (Hiroyuki Etou)
  • Mamotte Shugogetten (Minene Sakurano)
  • Matantei Loki (Sakura Kinoshita)
  • Material Puzzle (Masahiro Totsuka)
  • Megalomania (Daisuke Hiyama)
  • Meteo Emblem (Park Sung-woo)
  • Ninpen Manmaru (Mikio Igarashi)
  • Onikiri-sama no Hakoiri Musume (Akinobu Uraku)
  • Ousama no Mimi Okonomimi (Kei Natsumi)
  • Papuwa & Nangoku Shōnen Papuwa-kun (Ami Shibata)
  • Peace Maker (Nanae Chrono)
  • Phantom Dead or Alive (Michiaki Watanabe)
  • Saga of Queen Knight (Tomohiro Shimomura)
  • Shugen Byakuyū Rubikura (Ryūsuke Mita)
  • Soul Eater (Atsushi Ōkubo)
  • Spiral: Suiri no Kizuna (Eita Mizuno, Kyo Shirodaira)
  • Spiral Alive (Eita Mizuno, Kyo Shirodaira)
  • Star Ocean: Blue Sphere (Aoi Mizuki)
  • Star Ocean: The Second Story (Mayumi Azuma)
  • Star Ocean: Till the End of Time (Akira Kanda)
  • Straykeys (Tarō Yuzunoki)
  • Tozasareta Nerugaru (Rumi Aruma)
  • Tokyo Fantasy Gakuen Yuushaka: Rua no Noel (Kaishaku)
  • Tokyo Underground (Akinobu Uraka)
  • Totsugeki! Papparatai (Natsuki Matsuzawa)
  • Twin Signal (Sachi Oshimizu)
  • UFO Ultramaiden Valkyrie (Kaishaku)
  • Vampire Juuji Kai (Yuri Kimura, Kyo Shirodaira)
  • Violinist of Hameln (Michiaki Watanabe)
  • Watashi no Messiah-sama (Suu Minazuki)
  • Z MAN (Hideaki Nishikawa)
  • 10-4 (Hashiba Maki)
  • Black Butler (Yana Toboso)
  • Cuticle Detective Inaba (Mochi)
  • D-Drops (Seana)
  • Daisuke! (Hasu Kikuzuki)
  • Dazzle (Minari Endō)
  • Devil Survivor 2: The Animation (Makoto Uezu)
  • Durarara!! (Ryohgo Narita)
  • E’s (Satoru Yuiga)
  • Fire Emblem: Ankoku Ryū to Hikari no Ken (Maki Hakoda)
  • Fire Emblem: Gaiden (Maki Hakoda)
  • Fire Emblem: Seisen no Keifu (Nattu Fujimori)
  • Fire Emblem: Thracia 776 (Yūna Takanagi)
  • Gestalt (Yun Kouga)
  • Higurashi no Naku Koro ni: Minagoroshi-hen (Hinase Momoyama, Ryukishi07)
  • Higurashi no Naku Koro ni: Tatarigoroshi-hen (Jiro Suzuki, Ryukishi07)
  • Higurashi no Naku Koro ni: Yoigoshi-hen (Mimori, Ryukishi07)
  • Horimiya (HERO, Daisuke Hagiwara)
  • I, Otaku: Struggle in Akihabara (Sōta-kun no Akihabara Funtōki) (Jiro Suzuki)
  • Kamiyomi (Ami Shibata)
  • Kimi to Boku (Kiichi Hotta)
  • Lammermoor no Shōnen Kiheitai (Nana Natsunishi)
  • The Legend of Zelda: A Link to the Past (Ataru Cagiva)
  • The Legend of Zelda: Link’s Awakening (Ataru Cagiva)
  • Mahōka Kōkō no Rettōsei (Fumino Hayashi)
  • Monokuro Kitan (Kusu Rinka)
  • Nabari no Ou (Yuhki Kamatani)
  • Pandora Hearts (Jun Mochizuki)
  • Pani Poni (Hekiru Hikawa)
  • Saiyuki (Kazuya Minekura)
  • Switch (naked ape)
  • Teiden Shōjo to Hanemushi no Orchestra (Ninomiya Ai)
  • Torikago Gakkyuu (Shin Mashiba)
  • Yumekui Kenbun (Shin Mashiba) (completed)
  • Zombie-Loan (Peach-Pit) (completed)
  • Amigo x Amiga (Takahiro Seguchi)
  • Arakawa Under the Bridge (Hikaru Nakamura)
  • Astro Fighter Sunred (Makoto Kubota)
  • Bamboo Blade (Aguri Igarashi, Masahiro Totsuka)
  • Bitter Virgin (Kei Kusunoki)
  • Black God (Sung-Woo Park, Dall-Young Lim)
  • Darker than Black: Shikkoku no Hana (Yūji Iwahara)
  • Dimension W (Yūji Iwahara)
  • Dōsei Recipe (Towa Oshima)
  • Drop Kick
  • Front Mission Dog Life and Dog Style/Front Mission The Drive (Yasuo Otagaki)
  • Fudanshism (Morishige)
  • Hanamaru Kindergarten (Yuto)
  • Hohzuki Island (Sanbe Kei)
  • Iroha-saka, Agatte Sugu (Yuto)
  • Jackals (Kim Byung Jin, Shinya Murata)
  • The Comic Artist and Assistants (Hiroyuki)
  • The Comic Artist and Assistants 2 (Hiroyuki)
  • Manhole (Tsutsui Tetsuya)
  • Mononoke (Ninagawa Yaeko)
  • Mouryou no Yurikago (manhua) (Sanbe Kei)
  • Nikoichi (Renjuro Kindaichi)
  • Rinne no Lagrange – Akatsuki no Memoria (Yoshioka Kimitake)
  • Saki (Ritsu Kobayashi)
  • Sekirei (Ashika Sakura)
  • Shishunki no Iron Maiden (Watanabe Shizumu)
  • Space☆Dandy (Masafumi Harada), (Park Sung-woo), (RED ICE)
  • Sumomomo Momomo (Shinobu Ohtaka)
  • The iDOLM@STER Cinderella Girls Ensemble! (Sadoru Chiba & Haruki Kashiba)
  • Übel Blatt (Etorouji Shiono)
  • Übel Blatt Gaiden (Etorouji Shiono)
  • Umeboshi (Maya Koikeda)
  • Until Death Do Us Part (DOUBLE-S, Hiroshi Takashige)
  • Violinist of Hameln: Shchelkunchik (Michiaki Watanabe)
  • Working!! (Karino Takatsu)
  • Kiba no Tabishounin (Park Joong-Gi), (Nanatsuki Kyouchi)
  • Ai wa Noroi no Nihon Ningyou (Kiki Suihei)
  • Alba Rose no Neko (KARASU)
  • Asao-san to Kurata-kun (Hero)
  • Amanonadeshiko (Haruka Ogataya)
  • Aphorism (Karuna Kujo)
  • Barakamon (Satsuki Yoshino)
  • Buyuuden Kita Kita (Hiroyuki Etou)
  • Chokotto Hime (Ayami Kazama)
  • Cyoku! (Nico Tanigawa)
  • Daily Lives of High School Boys (Yamauchi Yasunobu)
  • En Passant (Taro Yuzunoki)
  • Esoragoto
  • Hayachine! (Aiko Fukumorita)
  • Hori-san to Miyamura-kun Omake
  • Hyakuen! (Ema Tōyama)
  • Life is Money (author Asaniji Teru, artist Yaguraba Tekka)
  • Karasu-tengu Ujyu (Iwanosuke Neguragi)
  • Kitakubu Katsudō Kiroku (Kuroha)
  • Kyou mo Machiwabite (Ichi Saeki)
  • Kyousou no Simulacra (Hideaki Yoshimura)
  • Monthly Girls’ Nozaki-kun (Izumi Tsubaki)
  • No Matter How I Look at It, It’s You Guys’ Fault I’m Not Popular! (Nico Tanigawa) 
  • Oji-chan Yuusha (Tarou Sakamoto)
  • Pochi Gunsō (Mao Momiji, Akira)
  • Princess of Mana (Seiken Densetsu: Princess of Mana) (Satsuki Yoshino)
  • Ryuushika Ryuushika (Yoshitoshi ABe)
  • Seitokai no Wotanoshimi. (Marumikan)
  • Sengoku Sukuna (Nekotama.)
  • Shikisou (Akira Kanda)
  • Shougakusei Host Pochi (Saori)
  • Sougiya Riddle (Akai Higasa.)
  • The iDOLM@STER Cinderella Girls Shuffle!!, Kouka Mijin 
  • Tokyo Innocent (Naru Narumi)
  • Wa! (Akira Kojima)
  • RealPG (Yuki Domoto)
  • Akame ga Kill
  • Book Girl and the Suicidal Mime (Rito Kōsaka)
  • Book Girl and the Famished Spirit (Rito Kōsaka)
  • Corpse Party: Blood Covered (Team Guriguri, adapted by Toshimi Shinomiya)
  • Dusk Maiden of Amnesia (Maybe)
  • Damekko Kissa Dear (Ryōta Yuzuki)
  • Eighth (Izumi Kawachi)
  • Gugure! Kokkuri-san (Midori Endō)
  • Himawari (Blank-Note, adapted by Daisuke Hiyama)
  • Inu x Boku SS (Cocoa Fujiwara)
  • Love x Rob x Stockholm (Hiroki Haruse)
  • Manabiya (Akira Kojima)
  • Natsu no Arashi! (Jin Kobayashi)
  • NEET Princess Terrass (Tomohiro Shimomura)
  • One Week Friends
  • Ore no Kanojo to Osananajimi ga Shuraba Sugiru (Nanasuke)
  • Prunus Girl
  • rail aile bleue (Kazuyoshi Karasawa)
  • Sengoku Strays (Shingo Nanami)
  • Seto no Hanayome (Tahiko Kimura)
  • Shinigami-sama ni Saigo no Onegai wo (YAMAGUCHI Mikoto)
  • Shitsurakuen (Tōru Naomura)
  • The iDOLM@STER Cinderella Girls New Generations, namo 
  • Today’s Great Satan II (Yūichi Hiiragi)
  • Umineko no Naku Koro ni (Kei Natsumi, Ryukishi07)
  • Watashi no Tomodachi ga Motenai no wa dō Kangaetemo Omaera ga Warui. (Nico Tanigawa)
  • Yandere Kanojo (Shinobi)

Final Fantasy Fan Club VN – Theo Squareportal

fullmetalalchemistbrotherhood-group-picture

Get real time updates directly on you device, subscribe now.

Leave A Reply

Your email address will not be published.